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UAMUZI WA KAMATI

1. UTANGULIZ|

Mlalamikiwa katika shauri hili (Honora Tanzania Plc), ni kampuni iliyosajiliwa nchini
Tanzania na kupewa leseni na Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) ili iweze
kutoa huduma za mawasiliano hapa nchini, ilihali Mlalamikaji (Bw, Sospeter Mkangi)
yeye ni mteja wa Mlalamikiwa ambapo hutumia huduma mbali mbalili za mawasiliano
na interneti zitolewazo na Mlalamikiwa kupitia namba ya simu : +255 659 248 887

Kamati ya Malalamiko ya TCRA, ilipokea lalamiko toka kwa Bw Sospeter Mkangi
akimdai Mlalamikiwa amlipe fidia ya Shilingi za Kitanzania Milioni Mia sita (Tsh;
600,000,000) baada ya kununua bando lenye thamani ya Shilingi elfu moja (Tsh.1,
000/=) na kupewa MB 550 badala ya MB 650 kama ilivyotangazwa kupitia
menyu/orodha ya *147*00#.

Kiini cha Malalamiko haya mbele ya Kamati ni kwamba Mialamikaji alimtuhumu
Mialamikiwa kwa kumpa kiasi pungufu cha (MB) data za internet ikilinganishwa na
kilichotangazwa kwenye menyu/orodha ya *147*00# ambapo Mialamikaji alinunua
bando lenye thamani ya Shilingi elfu moja (Tsh.1, 000/=) na kupewa MB 550 badala
ya MB 650 kama ilivyotangazwa kupitia menyu ya *147*00#

2. USIKILIZAJI WA MALALAMIKO

Kabla ya lalamiko hili kufikishwa mbele ya Kamati hii, TCRA ilizikutanisha pande zote
mbili kwa lengo la kutafuta ufumbuzi wa lalamiko hili kwa usuluhishi wa hiari lakini
hakuna suluhisho lililofikiwa kati yao. Hivyo Mialamikaji aliomba lalamiko Iake liletwe
mbele ya Kamati hii.

Tarehe 21/09/2023 Kamati ya Malalamiko ya TCRA ilipanga na kusikiliza lalamiko hili
mkoani Dodoma ambako ndiko tukio lilitendeka. Lalamiko hili lilisikilizwa katika ukumbi
wa ofisi za TCRA Kanda ya Kati, ambapo Mialamikaiji alijiwakilisha mwenyewe na
upande wa Mlalamikiwa uliwakilishwa na Wakili Venessa Msuya.

3. UWASILISHAJI WA HOJA ZA MLALAMIKAJI

Mialamikaji alidai kuwa mnamo Julai 28, 2022 majira ya Saa 5:52 asubuhi, alilipa
Shilingi elfu moja (Tsh.1,000/=) kupitia muamala namba 84076272494, kwa ajili ya
kununua bando la intaneti lenye MB 650 kama ilivyooneshwa kwenye menyu/orodha




ya kununua vifurushi/ bando kwa kupiga *147*00#, ambayo ilionyesha kama atalipia
Tsh 1,000/- atapata MB 650 lakini cha kushangaza saa 5:53 asubuhi alipokea ujumbe
mfupi wa maandishi (SMS) kuwa amepokea MB 550 kwa Shilingi elfu moja
(Tsh.1,000/=) kinyume na makubaliano ya awali yaliyokuwepo katika menyu wakati
anafanya uchaguzi wa kifurushi husika.

Mialamikaiji aliendelea kudaj kuwa siku hiyo hiyo ya tarehe 28/07/2023 majira ya saa
2:15 usiku alilipa tena Tsh.1, 000/= kupitia muamala Namba.14078344544 kwa ajili ya
kununua kifurushi cha Interneti chenye MB 650 kama ilivyooneshwa kwenye orodha
yao baada ya kupiga “147*00#, ambayo ilionesha kama atalipia Shilingi elfu moja
(Tsh.1,000/=) atapewa 650MB lakini kwa mara ya pili Saa 2:15 usiku alipata SMS
kuwa amepokea 550MB kwa Tsh.1, 000/= kinyume na makubaliano ya awali
yaliyokuwepo katika orodha iliyokuwepo wakati anafanya uchaguzi.

Siku hiyo hiyo (28 Jul 2022,) Mlalamikaiji aliamua kupiga simu ya Mlalamikiwa kitengo
cha huduma kwa wateja namba 100 kwa kutumia namba yake ya simu aliyotumia
kununua bando hilo. Baada ya kueleza malalamiko yake kwa Mlalamikiwa alikataa
kata kata kuwa hawakumpa MB 550 bali ni MB 650 kama alivyo nunua kulingana na
orodha iliyopo katika menyu ya vifurushi. Kitengo cha huduma kwa wateja walimtaka
Mialamikaji kutuma ushahidi na taarifa zaidi kwa Mlalamikiwa kupitia namba ya ofisi
ya WhatsApp 0714100100

Mialamikaji alituma maelezo hayo kama Mlalamikiwa alivyoomba ndipo Mialamikiwa
alimweleza Mlalamikaji kwa kusema kuwa kwa sasa wamefanya maboresho katika
huduma hiyo kuanzia tarehe 28/8/2022 asubuhi hivyo kwa Tshs 1,000/- itanunua MB
550. Kisha Mlalamikaji akauliza kama wamebadilisha bando lao, kwa nini menyu ya
kununua bando bado inaonesha kuwa Tsh 1,000/- unapata MB 650 na si MB 550, ng

kudai kuwa Mlalamikiwa hakuweza kutoa maelezo kwa swali hilo.

Mialamikaji alipozidi kufuatilia kwa kupiga tena simu huduma kwa mteja majira ya saa
2 usiku bado alijibiwa hivyo hivyo na Mfanyakazi wa Mialamikiwa kuwa huduma
imebadilika kuanzia tarehe 28/07/ 2022 asubuhi hivyo kwa Tshs 1,000/- itanunua MB
550. Aidha Mlalamikaiji alidai kuwa wakati akiongea na Mfanyakazi wa Mlalamikiwa,
Mfanyakazi huyo kuna jina alilomwita na kisha kukata simu. Mlalamikaji alidai kuwa
jina aliloitwa na Mfanyakazi huyo lilimletea Milalamikaji mtafaruku na familia yake.




Mialamikaji aliendelea kusema kwamba kwa sababu ya kero alizozipata kutoka kwa
Mialamikiwa ikiwa ni pamoja na kuharibiwa bajeti yake ya matumizi ya data, huduma
mbovu kwa wateja iliyopelekea kusababisha kutoelewana na familia yake kwa kuitwa
jina ambayo si Ia kwake, na pia kumsababishig kuvuruga programu ya kimasomo na
kuharibu mtiririko wa kimawazo ambao angeutumia katika tafiti zake za kimasomo,
pia kumpotezea muda mwingi ambao angeutumia katika mambo mengine,
yalimpelekea kupata matatizo ya kisaikolojia. Kutokana na sababu hizo, aliitaka
Mlalamikiwa kumlipa fidia ya Shilingi za Kitanzania Milioni Mia Sita (Tsh;
600,000,000.00).

Wakati akihojiwa na Wakili wa Milalamikiwa, Mlalamikaiji alijibu kwamba ushahidi wa
kuwa aliwasiliana na Mfanyakazi wa Mlalamikiwa na kumweleza kama amepatiwa MB
350 upo na akitaka anaweza kuuwasilisha tena. Aidha kuhusy kuitwa jina tofauti na
Mfanyakazi wa Mialamikiwa kabla ya kukatiwa simu je kulikuwa na maelekezo gani
mengine aliyoambiwa? Mlalamikaji alidai kuwa aliambiwa kuwa huduma imebadilika
na kwamba hakumbuki maelezo mengine ya kuambiwa afike kwenye ofisi yoyote ya
Mlalamikiwa iliyo jirani na Mlalamikaji.

Kuhusu ni jina gani alilotumia katika Mtandao wake wa WhatsApp, Mlalamikaji
aliieleza Kamati kuwa hutumia jina la SAMKANGI ilihali jina lake halisi ni Sospeter,
vile vile aliambia kamati kuwa hayo majina yote mawili ni ya kwake lakini hakuwa na
kithibitisho cha kuonesha kuwa majina hayo mawili ni ya mtu mmoja. Jina aliloitwa na
Mfanyakazi wa Mialamikiwa hakulisema katika maelezo yake lakini alidai kuwa

anaweza kulisema.

Alipotakiwa atoe ufafanuzi kuhusu matumizi yake ya Interneti alidai kuwa
yanategemea uhitaji, lakini alipoulizwa tarahe 28/07/2022 alinunua bando mara ngapi
alidai kuwa hakumbuki. Alipohojiwa hizo MB 650 huzitumia kwenye matumizi gani
alidai huzitumia kwa ajili ya kuperuzi na kujisomea mtandaoni. Kuhusuy kuthibitisha
kuwa yeye ni mwanafunzi alisema hajawasilisha kielelezo chochote kuthibitisha hilo
vile vile alipotakiwa kuthibitisha kama kulikuwa na ugomvi baina yake na mkewe
Kutokana na kukosa MB 100 au kuitwa jina tofauti na Mfanyakazi wa Mialamikiwa

hakuweza kuthibitisha hilo.




Kuhusu namna alivyofikia kudai kiasi cha Shilingi za Kitanzania Milioni Mia sita (Tsh.
600,000,000/-) Mlalamikaji alisema hana ushahidi wa namna alivyofikia kiasi hicho
cha fedha na wala hang cheti cha kitabibu kutoka hospitali kikionesha kuwa kutokana
na kukosa MB 100 au kuitwa jina tofauti kulimletea adhari ya kisaikolojia iliyopelekea
kutaka alipwe kiasi hiko cha fedha.

Alipohojiwa kuhusu kukosa MB 100 kunapelekea vipi kuzalilishwa na Mfanyakazi wa
Mialamikiwa, Mialamikaji alisema kuwa yanatokana na yeye kuitwa jina tofauti.
Kuhusu MB100 anaweza kuzitumia kwa ajili gani na kwa muda gana kama
mwanafunzi Mlalamikaiji alidai kuwa MB hizo huwa zina thamani kama angezipata na
kuzitumia kwa siku ile.

Kuhusu ni mara ngapi alinunua bando la Interneti na kukosa MB 100 alidai ni mars
zote, na alipoulizwa ikiwa ni mara zote kama amewasilisha ushahidi kuthibitisha hilo
alidai kuwa hana uthibitisho, na wala hajawahi kufika ofisi z3 Mialamikiwa kupeleka
malalamiko hayo zaidi ya kuwasiliana kwa njia ya WhatsApp na kupiga simu namba
100.

Wakati akiulizwa maswali na Kamati, Mialamikaiji alijibu kuwa kuathirika kwake
kisaikolojia ni kuwa katika hali (mood) isiyo ya kawaida. Aidha, alipoulizwa ikiwa
anajua MB 100 zinatumikaje kwenye kuperuzi au kutembelea tovuti mbalimbali
Mialamikaji alisema hajui MB 100 zinaweza kutumikaje katika kuperuzi kwenye tovuti
ambazo anazitembelea kufanya tafiti zake. Alipokuwa akijibu kwa nini alirudia
kununua kifurushi baada ya kugundua kuwa kina MB pungufu alidai kuwa hakudhania

kuwa tatizo linaweza kujirudia tena.

Kuhusu kwanini kuitwa jina tofauti mara moja tu lilisababisha mgogoro kati yake na
mkewe haoni kama linaashiria ni kwa namna gani haaminiki jambo linalopelekea hata
Kamati kutilia shaka maelezo yake, Mlalamikaji alidai anaomba asijibu kuhusu hilo.

Alipoulizwa ikiwa amemleta mkewe kama shahidi mbele ya Kamati ili kuthibitisha
kuwapo kwa mgogoro huo aliodai ulisababishwa na kuitwa Jina tofauti au kukosa MB
100 Mialamikaji alisema hapana hajamieta shahidi huyo.

Alipokuwa akijibu swali Ia ni kwa muda gani ametumia namba hiyo na kama tangu
aanze kuitumia alishapata tatizo lolote dhidi ya Mlalamikiwa, Mialamikaji alidai kuwa




hicho chote hajawahi Kupata shida na Mialamikiwa. Kuhusu kama ana majina tofauti
anayotumia katika mtandao wa kijamii wa WhatsApp Mlalamikaji alidai kuwa nij kweli

ana jina zaidi ya moja ikiwemo analotumia katika mtandao wa WhatsApp.

Kuhusu kuharibiwa bajeti alidai kuwa hawezi kuthibitisha ni kiasi gani cha bajet;
kilichovurugwa kwa kupewa MB 550 badala ya MB 650. Aidha alidai kuwa hata screen
short hazikuwa na tarehe ay uthibitisho kuwa zimetoka katika namba yake ya mtandao
wa Mlalamikiwa.

4. UWASILISHWAJI WA HOJA ZA MLALAMIKIWA

Mlalamikiwa aliwasilisha hoja na utetezi wake kupitia kwa Shahidi wake mmoja,
Bwana Martin Mavura ambaye ni Meneja mauzo wa Mlalamikiwa katika mkoa wa
Dodoma, ambaye pia anashughulikia maswala ya biashara na usambazaji vifurushi
Pamoja na usimamizi wa maduka ya Mlalamikiwa na katika uamuz; huu atajulikana
kama “D 1”.

Akiongozwa na Wakili wa Mialamikiwa, Bi Venessa Msuya, D1 alisema amefika mbele
ya Kamati kwa ajili ya kufafanua juu ya malalamiko ya mteja wao aitwaye Bw.
Sospeter Mkangi anayelalamika juu ya kifurushi cha data cha siku alicho kinunua kwa
Tsh 1,000/- ambapo alikuwa anapata MB 650 lakini akapata MB 550.

D1 alidai kuwa mabadiliko hayo yalitokana na maboresho ya vifurushi ambapo kwa
mujibu wa sheria wanatakiwa kuwasilisha TCRA maombi ya mabadiliko au maboresho
ya vifurushi na yakishaidhinishwa hupaswa kutangaza mabadiliko hayo katika
magazeti ambapo Mlalamikiwa alitangaza mabadiliko hayo katika magazeti ya
Mwananchi na The Guardian ya tarehe 13/07/2022 ambapo mabadiliko haya
yalitakiwa yaanze kutumika tarehe 01/08/2022. Hata hivyo kulingana na mifumo
inavyofanya kazi na kwa sababu wanatumia mifumo ili kurahisisha kazi walianza
mchakato wa kubadilisha na kuboresha vifurushi hivyo tangu tarehe 27/07/2022.

D1 alidai kuwa maboresho hayo ya vifurushi yalimuathiri Mialamikaji kwa sababu
alifanya manunuzi ya kifurushi wakati maboresho yakifanyika katika mifumo, kwani
kutokana na ukubwa wa taarifa mbalimbali zinazotakiwa kubadilishwa walitakiwa
waanze kufanya maboresho ya mifumo mbalimbali ili ikifika tarehe 01/08/2022

maboresho yawe yamefanyika kikamilifu. Pia D1 aliieleza Kamati kuwa wakati wa




kuchakata taarifa menyu/orodha ya vifurushi “147*00# ilikuwa ni miongoni mwa taarifa
ambayo ilikuwa haijafikiwa katika kuchakatwa na kuboreshwa wakati Mialamikaji
ananunua kifurushi anachokilalamikia, ndio mana Milalamikaji aliweza Kupata
menyu/orodha ya zamani ambayo ilionesha angepata MB 650 kwa malipo ya Tsh.
1,000/-.

D1 aliendelea kudai kuwa Mlalamikiwa anafanya kazi zake kwa mujibu wa sheria za
nchi vile vile wanafanya ufuatiliaji wa kariby Sana wa mifumo yao halikadhalika
wanasimamiwa na vyombo mbalimbali ikiwamo TCRA, hivyo hawawezi kufanya
ulaghai kwa wateja wake, na kwamba kilichotokea ni kwamba orodha ya vifurushi
ilichelewa kuhuishwa kwa wakati.

Halikadhalika D1 alidaj kuwa kitengo cha huduma kwa wateja kipo ili kusaidia
kuwasiliana na wateja wanapopata changamoto mbalimbali katika kutumia huduma
wanazozitoa. lwapo ikitokea Mteja hajaridhishwa na majibu ya Mfanyakazi anapopiga
simu kitengo cha huduma kwa mteja, anaweza kufika katika ofisi/maduka ya
Mialamikiwa ili kuweza kuhudumiwa na kupata suluhisho kwa haraka zaidi kwani
katika maduka hayo kunafanyika mawasiliano ya haraka na ofisi ya makao makuy ili
kupata majibu kwa haraka na kutatatua changamoto ya Mteja. Lakini kwa mujibu wa
taarifa zao hawana kumbukumby Yo yote inayoonesha iwapo Mialamikaji aliwahi
kufika dukani au ofisini kwa Mialamikiwa.

Vilevile, D1 alidai kuwa kwa jiji la Dodoma kuna maduka mengi yakiwemo, Duka la
Mialamikiwa lililoko Nyerere Square, UDOM, Jamatini na Kisasa ambayo Mlalamikaji
angeweza kufika na kutatuliwa tatizo lake.

Wakati akiulizwa maswali na Mialamikaiji, D1 alikiri kuwa namba 100 ni kweli ni namba
ya huduma kwa wateja ya Mlalamikiwa na wanaohudumia wateja ni watumishi wa
Mlalamikiwa. Pia D1 aliieleza Kamati kuwa namba ya 0714100100 ni namba ya
Mlalamikiwa na namba hiyo hutumika kwa mawasiliano yanayofanyika kwa “charts”
na kukiri kuwa Mawasiliano yoyote anayopokea Mteja kutoka katika namba hiyo ni
majibu halali na sahaihi toka kwa Mialamikiwa.

Pia alidai kuwa maelekezo yanayotoka katika orodha ya kununua vifurushi ni maelezo
sahihi, lakini kilichotokea katika orodha ya *147*00# siyo udanganyifu kwa sababu
haikufanywa kwa makusudi kwakuwa Mialamikiwa alikwisha toa tangazo katika




magazeti ya Mwnanchi na The guardian, pia huduma kwa wateja walimpa taarifa ya
nini kilichotokea na sj udanganyifu maang hakikufanyika kwa makusudi.

Kuhusu kuwa mabadiliko yalitakiwa kuanza kufanyika tarehe 01/08/32022 lakini yeye
alinunua kifurushi tarehe 28/07/2022 siku mbili kabla haoni kama alikuwa anaenda
kinyume na taratibu, D1 alidai kuwa nj Sahihi.

Wakati akihojiwa na Kamati, D1 alijibu hajaja na kielelezo cha gazeti linaloonyesha
kuwa tangazo hilo lilitoka tarehe 27/07/2022. Kuhusy kKufanya ujanja na udanganyifu
kwa kuweka menyu inayoonesha MB tofauti na anazopata Mteja baada ya kununua
D1 aliiambia Kamati kuwa hawafanyi ujanja kwa sababu kabla ya kuruhusy mfumo
hufanya majaribio. Na alipoulizwa ikiwa wanafanya majaribio ilikuwaje wakaruhusy
menyu kuonesha MB tofauti na alizoziona wakati ananunua, haoni kuwa walifanya
kosa kwa kuruhusu mifumo ya programu (software) ambayo bado iko kwenye
majaribio katika “Jive production” kabla ya kumaliza ky huisha programu husika
(upgrade software) jambo lililopelekea kuanza kufanya mabadiliko tarehe 28/07/2022
ilihali ilitakiwa ikubali mabadiliko tarehe 01/08/2022, D1 alijibu tu hapana.

mara moja tarehe 1/08/2022 kwa sababu kuna mambo wataalamu wa mifumo
walitakiwa kufanya kabla ya tarehe 01/08/2022.

Pia D1 alikubali kuwa ni kweli changamoto za mfumo zilipelekea Malalamiko ya Mteja
wao, hata hivyo alidai kuwa Milalamikiwa alikuwa na namna ya kuwasaidia wateja
walioadhiriwa na mapungufu au changamoto ya mfumo, ambapo walikuwa tayari
kutoa kiasi cha MB kilichokosekana (100MB) au namna yoyote nyingine ikiwemo
kumpa hata kifurushi cha mwezi na kwamba nia hiyo bado wanayo hadi sasa.

Kuhusu mkanganyiko wa mteja kutumia namba ya 100 na kumwambia atume
vielelezo kwa namba ya Whatsapp badala ya kumwelekeza aviwasilishe kwenye
ofisi/duka la Mlalamikiwa, haoni kuwa ulisababisha mkanganyiko kwa Mteja? D1 alikiri

kuwa ni kweli kuwa mkanganyiko huo kwa Mteja ulisababishwa na Mlalamikiwa.

5. MAWASILISHO YA MWISHO YA HOJA ZA PANDE ZOTE MBILI:

Mialamikaji alifanya majumuisho ya mawasilisho ya hoja zake kwa kusema kuwa
Mlalamikiwa hawakumtendea haki kwa kumnyima huduma aliyokuwa ameilipia MB
650 na kupewa MB pungufu na hata pale alipojitahidi kutoa ushirikiano kwa kuwapigia




bali makusudi.

Kwa upande wa Mialamikiwa, kupitia Wakili wa Mlalamikiwa akimwongoza DI ambapo
alijumuisha kwa kusema kuwa licha ya Mialamikaji kudai kuwa kulikuwa na ulaghai na
Mialamikiwa kila mara alipokuwa akitaka kumfafanulia Mialamikaji juu ya kilichotokea
Mialamikaji hakuwa tayari kuonesha kutaka kuelewa na hata pale Mlalamikiwa
alipokuwa tayari kumpa fidia ya kumrejeshea MB100 zilizopungua bado Mialamikayji
hakuonesha nia ya kupata suluhisho kwa lalamiko lake.

Hatimaye, Wakili wa Mialamikiwa alimalizia kwa kusema kuwa wapo tayari
kumrejeshea Mialamikaji MB 100 pamoja na kumpatia kifurushi cha mwezi.

6. UCHAMBUZI WA HOJA ZA PANDE ZOTE MBILI

Baada ya kupokea, kupitia na kuzingatia mawasilisho ya hoja za pande zote mbili kwa
umakini na ili kufikia maamuzi sahihi, Kamati imeona ijikite katika kuchambua kwa kina

hoja mbili zenye ubishani/kinzani baina ya pande mbili kama ifuatavyo:

. lkiwa Mlalamikaji alipata MB 550 kwa Shilingi 1000 badala ya MB 650
zilizooneshwa kwenye menyu ya vifurushi?
ii. Ikiwa Mialamikaji anastahili kupewa nafuu au fidia yoyote?

Kwa kuanza na hoja ya ikiwa Mlalamikaji alipata MB 550 kwa Shilingi 1,000/-
badala ya MB 650 zilizooneshwa kwenye menyu ya kifurushi? Katika kujadili hoja
tajwa hapo juu Kamati ilijikita katika maelezo ya ushahidi yaliyowasilishwa mbele ya
Kamati na pande zote mbili na kubaini kuwa, hakuna ubishi kuwa Milalamikaiji alipata
MB 550 kwa Shilingi 1,000/- badala ya MB 650 zilizooneshwa kwenye menyu ya
vifurushi hili limedhihirishwa na D1 ambaye alikiri kutokea kwa tatizo la mfumo wa

Mialamikiwa wakati wa kuchakata na kuhuisha taarifa za mabadiliko ya vifurushi.

Aidha Kamati imetilia maanani kuwa licha ya D1 kudai kuwa walichapisha katika
magazeti ya the Guardian na Mwananchi ya tarehe 13/07/2022 juu ya mabadiliko ya




Vifurushi vya Interneti  kuanzia tarehe 27/07/2022 lakini hakuna ushahidi
uliowasilishwa mbele ya Kamati ili kuthibitisha hilo. Aidha D1 alikiri kuwa licha ya
kwamba kulikuwa na tangazo la gazeti lakini ilitakiwa mfumo huo uanze kuonesha
mabadiliko ya vifurushj kuanzia tarehe 01/08/2022, hivyo kitendo cha Mialamikaiji
kupewa MB 550 ambazo ni pungufu na alizooneshwa kwenye menyu ya vifurushi siku
mbili kabla ya mfumo kuhuisha taariifa lilikuwa nj kosa la Mlalamikiwa lililosababishwa
na mifumo yake.

Aidha, kuhusu usumbufy alioupata Mialamikaji kutoka kwa watoa huduma wa
Mlalamikiwa, Kamati imejiridhisha  kuwa ni kweli - Mlalamikaji hakuelekezwa
kuwasilisha vielelezo vyake kwenye ofisi/duka |a Milalamikiwa lililo kariby naye bali
aliambiwa awasilishe kupitia mtandao wa WhatsApp jambo ambalo lilileta
mkanganyiko na kutoelewana baina ya Mialamikaiji na Mfanyakazi wa Mialamikiwa na
hili limedhihirishwa na D1 wakati akijibu maswalj ya Kamati na kukiri kuwa Mialamikaji
alipata mkanganyiko uliosababishwa baada ya kuambiwa kutumia namba ya
WhatsApp ambayo siyo namba rasmi inayo tambulika kama ilivyo namba 100.

Kwa upande wa hoja ya Iwapo Mialamikaji anastahili kupata fidia, Kamati baada
ya kupitia maelezo ya ushahidi yaliyotolewa na Mialamikaji na madai ya madhara ya
kosa alilotenda Mlalamikiwa na hatua za uwajibikaji zilizochukuliwa na Mlalamikiwa
baada ya kuarifiwa juu ya kutokea kwa tatizo hilo;

Kamati imejiridhisha kuwa Mialamikaji hakutoa uthibitisho mahsusi na madhubuti juu
ya madai yake mbele ya Kamati jli kudhidhirisha kuwa kiasi hicho cha Shilingi za
Kitanzania Milioni Mia sita (TSh 600,000,000/=) kinatokana na Mialamikiwa
kumbharibia bajeti yake ya matumizi ya data, huduma mbovu kwa wateja, na
kusababisha kutoelewana na familia yake kwa kumwita majina ambayo si ya kwake,
na pia kumsababishia kuvuruga programu ya kimasomo na kuharibu mtiririko wa
kimawazo ambao angeutumia katika tafiti zake za kimasomo, pamoja na kumpotezea
muda mwingi ambao angeutumia katika mambo mengine na kuathirika kisaikolojia.

Kwa kuongezea, Mialamikaji ameshindwa kuthibitisha mbele ya Kamati uhusiano
uliopo kati ya kukosa MB100 yaani kitendo cha kupata MB 550 badala ya MB 650 na
madai ya kutaka kulipwa fidia ya Shilingi za Kitanzania Milionj Mia sita (TSh




600,000,000/-). Halikadhalika, hakuna uchambuzi wa jinsi alivyofikia kiwango hicho
cha pesa anachodaij alipwe kama fidia.

Aidha, kama ilivyoainishwa katika miongozo na maamuzj ya kimahakama kuwa madai
ya madhara anuai, lazima yathibitishwe Kipeke na kwa mathubuti. Vile vile, kwa
mujibu wa Kanuni na miongozo ya Kamati zinamtaka mty anayelalamika ndiye ang
wajibu wa kuthibitisha malalamiko yake.

Hivyo basi, baada ya kuzingatia hoja zilizo wasilishwa na pande zote mbili na
kuzingatia kuwa Mialamikaiji hakutoa uthibitisho wo wote madhubuyti mbele ya Kamati
ili kuunga mkono madai yake kwamba aliathirika kisaikolojia kwa kitendo cha kupewa
MB pungufu na kutaka kulipwa fidia ya Shilingi za Kitanzania Milioni Mia sita (Tsh.600,
000,000/=), vivyo hivyo Kamati haioni msingi wowote wa kuidhinisha maombi ya
Mialamikaiji ya kutaka kulipwa kiasi hicho cha fedha.

7. UAMUZI

Hivyo basi, kwa mujibu wa Kifungu cha 44 (2), (a) na (g) cha Sheria ya Mamlaka ya
Mawasiliano Tanzania, Sura ya 172, [RE 2017], Kamati ya Malalamiko INAAGIZA
kama ifuatavyo:

1. Madai ya fidia ya shilingi za Kitanzania Milioni Mia sita dhidi ya Mlalamikiwa
yanatupiliwa mbali kwa mlalamikaji kushindwa kuyathibitisha.

2. Mialamikiwa anapewa onyo kali na kutakiwa kuhakikisha kuwa haruhusy
mifumo yake kufanya kazi kabla ya kukamilisha mchakato wa kuhuisha taarifa
au programu zake.

3. Kwamba, ndani ya siku kumi na Nne (14) Mialamikiwa anapaswa kumpatia
Mialamikaiji kifurushi cha Interneti cha mwezi cha Shilingi za Kitanzania Efy
Hamsini (Tsh 50,000/-) kama fidia ya jumla kutokana na kitendo cha
mlalamikiwa kumpatia Mialamikaji MB pungufu tofauti na alizo ziona wakati
akifanya manunuzi ya kifurushi husika.

4. Kila upande utawajibika kwa gharama ilizozitumia kuendesha shauri hili.

Haki ya kukata rufaa dhidi ya Uamuzi huu kwenye Baraza la Ushindani (FCT) ndani
ya siku 21 (ishirini na moja) kutoka tarehe ya Uamuzi huu, ipo wazi kwa kila upande.
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Uamuzi huu umetolewa Dar es Salaam, leo tarehe
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